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Dodoma 
05 Aprili, 2025 
 
                                 TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan amefanya 
uteuzi wa viongozi mbalimbali. Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na Katibu Mkuu 
Kiongozi Balozi Dkt. Moses Kusiluka, uteuzi huo ni kama ifuatavyo:- 
 

(i) Prof. John Wajanga Aron Kondoro ameteuliwa kuwa Mwenyekiti wa 
Kamisheni ya Tume ya Taifa ya Sayansi na Teknolojia (COSTECH). Prof. 
Kondoro anachukua nafasi ya Prof. Makenya Abraham Honoratus Maboko 
ambaye amemaliza muda wake; 

 

(ii) Prof. Emanuel Amaniel Mjema ameteuliwa kuwa Mwenyekiti wa Baraza la 
Uongozi la Chuo cha Usimamizi wa Fedha (IFM) kwa kipindi cha pili; 

 
(iii) Mhandisi Mwanasha Rajabu Tumbo ameteuliwa kuwa Mwenyekiti wa Bodi 

ya Wakurugenzi ya Baraza la Taifa la Hifadhi na Usimamizi wa Mazingira 
(NEMC). Mhandisi Tumbo anachukua nafasi ya Prof. Esnat Chaggu ambaye 
amemaliza muda wake; 

 
(iv) IGP Mstaafu Balozi Simon Nyakoro Sirro ameteuliwa kuwa Mwenyekiti wa 

Bodi ya Shirika la Madini la Taifa (STAMICO). Balozi Sirro anachukua nafasi 
ya Meja Jenerali Mstaafu Michael Isamuhyo ambaye amemaliza muda wake; 
na 

 
(v) Bi. Rosemary William Silaa ameteuliwa kuwa Mwenyekiti wa Bodi ya 

Wadhamini ya Bohari ya Dawa (MSD) kwa kipindi cha pili. 

 
Sharifa B. Nyanga 
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu 
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